Admin_support

ผู้ดูแล

คำถามที่พบบ่อบเกี่ยวกับ รกแกะ Placenta (8099 อ่าน)

Jan 31, 2018 17:01

1.ทานรกแกะเข้าไปมีสิทธิ์สมองฝ่อจริงหรือเปล่าคะ

ตอบ รกแกะเม็ดที่จำหน่ายนั้น มีขายมากมายในร้านขายยา ที่ออสเตรเลีย เป็นอาหารเสริมที่สกัดมาจากรกแกะตั้งแม่ที่ตั้งครรภ์เท่านั้น ซึ่งมีอะมิโน โปรตีนและสารอาหารที่ใช้ในการบำรุงผิวพรรณให้เต่งตึง นุ่ม อมชมพูและสุขภาพดี สินค้าทุกตัวได้รับอย. และ GMP รกแกะมันจะมีทั้งของแท้และปลอมปนคือที่ปลอมปนเข้ามาคือรกวัว ซึ่งก่อนหน้านี้ มีข่าวว่าพบเชื้อวัวบ้าที่อังกฤษ คงจำกันได้ที่คุณหมอบอกว่าถ้าร่างกายได้รับแล้วอาจสมองฝ่อได้หมายถึง รกวัว

2.ระหว่างรกแกะแองเจลซีเคร็ทกับรกแกะวีไอพีตัวไหนดีกว่ากัน

รกแกะสองตัวนี้มีลักษณะที่คล้ายกันคือเป็นรูปแบบซอฟเจลสามารถนำไปใช้งานได้ ทันที แต่จะข้อแตกต่างอยู่ที่ความเข้มข้นและส่วนผสมที่เพิ่มเติม ตัวรกแกะวีไอพี่เข้มข้น 30000 mg ส่วนตัวแองเจิลซีเคร็ทเข้มข้น 38000 mg และเพิ่ม Q10 เพื่อความเต่งตึงอย่างสมบูร์และวิตามินซีและอีช่วยในการดูดซึมได้ดีขึ้น

3.การทานให้เห็นผลดีต้องลีกเลี่ยงอะไรบ้าง เช่นห้ามทานอะไร

การทานอาหารเสริมต้องหลีกเลี่ยงสิ่งเหล่านี้

1 กาแฟ

2 เครื่องดื่มแอลกอฮอล์

3 ยาคุม

เพราะทานแล้วจะเห็นผลไม่ชัดเจนค่ะ

ยกตัวอย่างเช่น ทานพาราคู่กับน้ำมันตับปลาไม่ได้

4. รกแกะสามารถทานคู่กับวิตซี นมผึ้ง กลูต้าและเมล็ดองุ่นได้มั้ยคะ ตัวไหนทานคู่กันไม่ได้

สามารถทานรวมกันได้ทุกตัวครับ รกแกะเป็นอมิโนหน่วยย่อยของโปรตีนไม่มีผลข้างเคียงใดๆ ทานเข้าไปร่างกายดูดซึมได้หมด

5. กินรกแกะ3800mg แต่ไม่กินวิตซีกับสารสกัดจากเมล็ดองุ่นจะเห็นผลมั้ยคะ

เห็นผลแน่นอนครับหน้าเด้ง เนียน รูขุมขนกระชับ แต่อาจจะไม่สว่างใสเท่ากับคนกินวิตซี+เมล็ดองุ่น

6. แล้วถ้าปกติเป็นชอบดื่มกาแฟตอนกลางวันแล้วถ้าทานรกแกะ 3800mg ก่อนนอนจะได้ผลไหมคะ

ได้ครับ แต่ให้ห่างกันประมาน 4 ชม.

7. เพิ่งลองสั่งรกแกะ 38000 mg มาลอง..อยากรู้ว่าควรจะทานตอนเช้าหรือตอนเย็นดีกว่ากันคะ..เพราะอ่านคอม เม้นท์แล้วงง ๆ ..บางคนกินเช้า..บางคนกินเย็น...ยังไม่ได้รับสินค้าเลย..ไม่ทราบว่าจะแนบ วิธีการรับประทานมากับสินค้าหรือเปล่าคะ แล้วทานวันละ 2 เม็ดได้รึป่าว

สามารถทานตอนเช้าได้ในช่วง 2 อาทิตย์แรก หลังจากนั้นก็ทานเพียงก่อนนอนครั้งละ 1 เม็ดก็เพียงพอแล้วถ้ากังวลเรื่องน้ำหนักจะขึ้นให้ทานตอนเช้าแทนครับแต่ส่วน มากน้ำหนักจะไม่ขึ้นเพราะการทานรกแกะครับเป็นบางรายที่ขึ้นครึ่งกิโลกรัมต่อ 1 กระปุก

8. ปกติเป็นคนผิวขาว..แต่สีผิวไม่สม่ำเสมอกัน..เนื่องจากชอบใส่เสื้อไม่มีแขน แล้วก็ขาสั้นบ่อย ๆ...ถ้าทานรกแกะเม็ด 38000 mg อย่างเดียวจะเพียงพอมั้ยคะ..ใจอยากทาน gluta วิตซี ด้วย..แต่กลัวจะมากไป..ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ระหว่างทานรกแกะสามารถทานคู่กับวิตามินได้ทุกตัว ถ้าเราชอบใส่เสื้อไม่มีแขน+ใส่กางเกงขาสั้นอยู่บ่อย ๆ ควรทาโลชั่นกันแดดควบคู่ไปด้วย

9. ถ้าผู้ชายกินรกแกะตัว38000จะเกิดผลไหมคับ ด้านไหน เห็นว่ามันกระตุ้นฮอโมนหญิง หน้าอกอึมขึ้น กลัวคับกลัวเป็นแบบกระเทยเดี๋ยวนมมันจะออกเพราะผมเคยเห็นคับ น่าเกลียดมากคับ รบกวนนะคับ พอดีผมอยากลองใช้ ขอบคุณคับ

ไม่เกิดครับ เพราะผู้ชายไม่มีหน้าอก ไม่มีฮอร์โมนที่ทำให้หน้าอกใหญ่ สาวประเภท2 เค้าทานยาเสริมครับ พวกฮอร์โมนหน้าอก

10. อยากทานมากๆๆค่ะ รกแกะ มีเพื่อนแนะนำตอนแรกก็นึกว่าเป็นราคาปกติแต่พอลองดูในเนตเห็นว่าถูกกว่ามาก ก็เลยลังเลใจค่ะ แนะนำด้วยค่ะ ว่าถ้าสั่งจากทางนี้จะได้ของที่ใคณภาพเหมือนที่โพสไว้ไหมแระจะเห็นผลจริงๆ หรือไม่อะค่ะ ไม่มีความรู้ด้านนี้เลย

หากซื้อกับทางร้านได้ของแท้แน่นอน ตรงตามในรูปเพราะร้านเราถ่ายมาจากสินค้าจริงไม่ได้ก๊อปปี้เว็ปไซต์อื่น

ขายเป็นกระปุก 2500 บาท 100 เม็ดหรือ 50 เม็ด 1600บาท ทานวันละเม็ด สินค้าพร้อมส่ง

11. ผมนอนดึกและก็ต้องดื่มแอลกอฮอล์เกือบทุกวัน ถ้าทานรกแกะแล้วแอลกอฮอล์จะไปทำลายหรือเปล่าคับ เดี๋ยวมันจะไม่ได้ผล ขอบคุณคับ!!

ทานรกแกะได้แต่แนะนำให้ทานล้างสารพิษในตับควบคู่กับการทานรกแกะตัวนี้ เหมาะสำหรับคนดื่มแอลกอฮอล์เป็นประจำเพราะจะล้างสารพิษที่สะสม ทำให้การดูดซึมอาหารเสริมดีขึ้น แนะนำให้เปลี่ยนจากการทานรกแกะก่อนนอนมาทานตอนเช้าพร้อมเรดโคเวอร์

12. อยากทราบว่ามีรกแกะเม็ดมีผลข้างเคียงอย่างไรบ้างหรือถ้าทานแล้วหยุดทานไป สภาพร่างกายจะโทรมกว่าเดิมไหม รบกวนแนะนำวิธีการทานที่ถูกต้องด้วย เช่น เดือนแรกทานวันละ ๒ เม็ด เดือนต่อไปเหลือวันละเม็ดหรือทาน 3 เดือนแล้วหยุดทาน 1 เดือน แล้วตัวยามีการสะสมในร่างกายหรือเปล่า คือว่าสนใจอยากทานมากแต่เป็นคนขี้กลัว แล้วถ้าไปซื้อเองที่ร้านนี่ เปิดขายหรือเปล่าคะ รบกวนตอบด้วย ขอบคุณมากค่ะ

รกแกะเม็ดไม่มีอันตราย เป็นอาหารเสริมที่คนทั่วไปในออสเตรเลียและนิวซีแลนด์ทานกันค่ะวางจำหน่าย ทั่วไปในร้านยา หยุดทานร่างกายไม่โทรมกว่าเดิมเพราะรกแกะมีประสิทธิภาพฟื้นฟูเซลล์ที่ไม่ แข็งแรง เผยผิวใหม่ที่สวยกระจ่างใส ผิวดีนั้นเอง ทานวันละเม็ดก่อนอาหาร 15 นาทีมื้อไหนก็ได้หรือก่อนนอนก็ได้ ทานได้ตลอดค่ะ เหมือนคอลลาเจนอะค่ะ ที่ทานได้สม่ำเสมอค่ะ เพื่อผิวเด็ก ชะลอความแก่ของผิว ลดริ้วรอย

13. ปกติเป็นคนมีรอยแผลเยอะ ยุ่งกัดมั่งอะไรมั่ง อยากทราบว่ารกแกะ 38000 mg เนี่ยช่วยในเรื่องนี้ได้หรือป่าวเห็นบอกว่าลดรอยดำหรือว่าช่วยรื่องหน้า อย่างเดียว

ตอบ อาหารเสริมทุกตัวเมื่อเราทานไปแล้วจะฟื้นฟูทั่วร่างกาย ไม่ใช่ส่วนใบหน้าอย่างเดียว แต่จะออกที่ใบหน้าก่อน เพราะเป็นผิวหนังที่บาง รอยแผลจุดด่างดำ ช่วยได้เนื่องจากเซลล์รกแกะมีโปรตีนชนิดพิเศษที่จะไปฟื้นฟูผิวพรรณเราดีกว่า อาหาร เสริมตัวอื่นใช้เวลาประมาณ1เดือนครับ

14. คือตอนนี้ผมทาน detox ล้างลำไส้ อยู่คับ ไม่ทราบว่าทานคู่กับ รกแกะ 30000 mg ได้รึเปล่าคับ มันจะล้างยากันป่าวคับ ขอบคุณคับ

ตอบ ไม่ล้างครับ เพราะ รกแกะไม่ใช่สารพิษที่ตกค้าง

15. รกแกะทานก่อนหรือหลังอาหารจะดีที่สุด

ทานก่อนอาหาร 15 นาทีจะดีที่สุดเพราะจะไม่โดนระบบน้ำย่อยทำลายสารอาหาร แต่ถ้าขี้เกียจ fix เวลาก็ทานพร้อมกันกับอาหารไปเลยครับ

16.ถ้าสั่งวันนี้ได้สินค้ากี่วันไหนคะ

จะได้รับสินค้า 1-2 วันทำการครับแล้วแต่พื้นที่ครับ

17.รกแกะแองเจิลซีคร็ทผลิตจากประเทศอะไร

ประเทศออสเตรเลีย

18.ปัจจุบันรกแกะของทางร้านหมดอายุเมื่อไหร่

ปัจจุบัน ณ ตอนนี้ วันที่ 2/10/2014 รกแกะของทางร้านหมดอายุเดือน2 ปี 2016 การันตีใหม่สดเสมอครับ

19.ทำไมบางล็อตมีกลิ่นบางล็อตไม่มีกลิ่น

การผลิดรกแกะแต่ละรอบจะต้องดูสภาพอากาศ ณ ปัจจุบันครับ ถ้ามีอากาศเย็นผู้ผลิตเขาจะเคลือบออยที่เม็ดรกแกะหนาครับป้องกันการติดกัน ของเม็ดนั่นเองและกลิ่นรกแกะจะน้อยลง

20.สามารถทานต่อเนื่องได้หรือไม่ หรือต้องพักการทานมั้ยเมื่อครบ2-3เดือนมั้ย

รกแกะสามารทานต่อเนื่องได้ตลอดไม่ต้องพักครับเพราะผลิตมาจากธรรมชาติ สะอาดบริสุทธิ์ไม่มีสารเคมีเจือปนไม่มีอัตรายต่อร่างกาย

ผู้ดูแล

gustgust@gm

gustgust@gm

ผู้เยี่ยมชม

gustgust@gmail.com

Feb 1, 2018 20:23 #1

รกแกะยิ่งกินยิ่งดี กินต่อเนื่องได้ตลอดทั้งปีเพราะมันเป็นสารอาหารจากธรรมชาติ เปรียบเสมือนเราได้รับสารอาหารจากการกินอาหาร

gustgust@gm

gustgust@gm

ผู้เยี่ยมชม

gustgust@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน