Admin_support

ผู้ดูแล

คำถามที่พบบ่อยเกี่ยวกับนมผึ้งรอยัลเจลลี่ (30496 อ่าน)

Jan 31, 2018 16:54

จากการคำนวนค่าปริมาณความเข้มข้นของนมผึ้งรอยัลเจลลี่ที่กลับไปกลับมาได้หลายรูปแบบจนทำให้เกิดความสับสนของผู้ซื้อ

เพื่อให้เข้าใจง่ายขึ้นทางร้านจะเปรียบเทียบให้ลูกค้าหายสงสัยว่าตัวไหนเข้มข้นสูงสุดและต่ำสุด

ส่วนประกอบที่แท้จริงของนมผึ้งรอยัลเจลลี่ Wealthy Health รุ่นต่างๆ

นมผึ้งแมคซี่ Maxi-Royal jelly 10HDA 6%1650mg

ตัวนี้ชอบเรียกติดปากกันว่าแมค 6 % ( ไม่ใช่ 3 เท่าของคุณโดมอย่าเข้าใจผิด )

Each capsule contains (1650mg (6%) 10HDA 33mg): เข้มข้นสูงสุด

- ROYAL JELLY LYOPHILISED เป็นนมผึ้งสกัด 550mg (3:1)

Equiv. to Royal Jelly fresh 1650mg

Equiv. 10-Hydroxy-2-Decenoic Acid 33mg

นมผึ้งวีมอร์ Vmores royal jelly 10HDA 6%1500mg

ตัวนี้ผู้ผลิตบริษัทเดียวกับรกแกะวีไอพี30000 (ไม่ใช่ 3 เท่าของคุณโดมอย่าเข้าใจผิด )

Each capsule contains (1650mg (6%) 10HDA 33mg): เข้มข้นรองจากตัวแมค

- ROYAL JELLY LYOPHILISED เป็นนมผึ้งสกัด 550mg (3:1)

Equiv. to Royal Jelly fresh 1500mg

Equiv. 10-Hydroxy-2-Decenoic Acid 30 mg

นมผึ้งรุ่นที่โดมทาน Wealthy h royal jelly 10HDA 2% 1000mg

ตัวนี้ชอบเรียกติดปากกันว่านมผึ้งโดม 2 %

Each capsule contains (1000mg (6%) 10HDA 20mg): เข้มข้นรองจากตัววีมอร์

- ROYAL JELLY LYOPHILISED เป็นนมผึ้งสกัด 333.3mg (3:1)

Equiv. to Royal Jelly fresh 1000mg

Equiv. 10-Hydroxy-2-Decenoic Acid 20mg

นมผึ้งกระปุกเขียว

ตัวนี้ที่เห็นหลายๆคนชอบหลงผิดคิดว่า 3 เท่าของคุณโดม

Each capsule contains (550mg (6%) 10HDA 11mg): เข้มข้นต่ำสุด ทางร้านไม่นำมาขายแล้ว

- ROYAL JELLY LYOPHILISED 184mg (3:1)

Equiv. to Royal Jelly fresh 550mg

Equiv. 10-Hydroxy-2-Decenoic Acid 11 mg

จะเห็นได้ว่าทุกตัวเป็น 6% แต่ค่าปริมาณความเข้มข้นไม่เท่ากัน และที่บริษัทเขียนให้งงก็อาจเป็นเพราะหลักการตลาด

ถ้าจะบอกว่าทุกตัวคือเข้มข้น 6 % ก็คงไม่ผิดแต่ต้องดูรายระเอียดให้ครบด้วยครับ ว่ามันขัดแย้งกับราคารึป่าว

1.นมผึ้งหรือรอยัลเจลลี่ที่คุณโดมทานเป็นแบบไหนรุ่นไหน??

ตอบ. (1000mg (6%) 10HDA 20mg)

2.ทำไมนมผึ้งที่คุณโดมถือและที่ร้านขายไม่เหมือนกัน??

ตอบ.ของคุณโดมเป็นแพคเก็ตเก่าคับ แพคเกตล่าสุดจะเป็นฉลากสีน้ำเงินและสีเหลือง มี10HDA 2เปอเซนต์ 1000mg เท่ากัน จะต่างกันที่เม็ดเป็นสีเหลืองเพราะของคุณโดมซื้อมานานแล้วนมผึ้งจะเปลี่ยนจากเหลืองเป็นน้ำตาลเข้ม

3.นมผึ้งฉลากสีเขียว10HDA 6เปอเซนต์184mg เป็นตัวที่มีค่า3เท่าของตัวที่คุณโดมทานรึป่าว??

ตอบ. ไม่ใช่ครับ อย่าเข้าใจผิด นมผึ้งฉลากสีเขียว 6เปอเซนต์184mg ถ้าเทียบของคุณโดม จะเท่ากับ10HDA 1.1เปอเซนต์ 1000mg

4.นมผึ้งตัวไหนมีค่าสูงสุดในขณะนี้??

ตอบ.นมผึ้ง maxi-royaljelly 10HDA33mg (6)เปอเซนต์1650mg

5.นมผึ้งมีหลายแบบเลือกไม่ถูก เราจะเลือกทานแบบไหน??

ตอบ.

นมผึ้งกระปุกเขียว สำหรับคนที่มีอายุ 25 ปีลงมา(ร้านมาแรงบิวตี้ไม่นำเข้ามาขายแล้ว)

นมผึ้งรุ่นที่โดมทาน สำหรับคนที่อายุ 25up+

นมผึ้งแมคซี่ Maxi-Royal jelly สำหรับคนที่มีอายุ 35up+

6.นมผึ้งทานวันละกี่เม็ด

ตอบ.สามารถทานได้วันละ 1-3เม็ดแบ่งเป็นครั้งละ 1 เม็ดครับ ก่อนอาหารเช้า เที่ยง เย็น 15 นาที โดยปกติทานวันละ1เม็ด ตอนเช้า

7.อายุ20 ทานนมผึ้งรุ่นคุณโดมทานได้มั้ย??

ตอบ.ได้ครับ บางรายทานถึงวันละ 2-3 เม็ด

8.ทานนมผึ้งแล้วทำไมสิวขึ้น ??

ตอบ. นมผึ้งเพิ่มฮอโมนอาจจะทำให้สิวขึ้นในบางราย

9.จำเป็นมั้ยว่าต้องแช่ตู้เย็น??

ตอบ.ถ้าแช่ได้จะดีมากครับ ถ้าห้องไม่ร้อนมากก็เอาไว้นอกตู้เย็นได้ครับ แต่สีจะเปลี่ยนเร็วหน่อยเปลี่ยนก่อนครบ 1 ปี อย่างคุณโดมก็เอาไว้นอกตู้เย็นครับ

10.นมผึ้งเปลี่ยนสีจากสีเหลืองกลายเป็นสีดำมันเสียรึป่าว??

ตอบ.เป็นเพราะอากาศร้อนและกาลเวลาครับ มันไม่เสียครับ แต่ถ้ากังวลว่าสีมันจะเปลี่ยนหรือเสียให้เก็บไว้ในตู้เย็นและสามารถทานต่อได้ครับ

11.นมผึ้งที่คุณโดมทานผลิตจากประเทศอะไรมีขายตามห้างมั้ย??

ตอบ.ประเทศออสเตรเลียครับ จะมีขายบางที่ๆเขารับไปขายต่อในห้าง แต่ราคาจะแพงครับ

12.ดูยังไงว่าเป็นนมผึ้งแท้??

ตอบ.ถ้าเป็นยี่ห้อเวตตี้เฮ้ลนะครับ รุ่นที่คุณโดมทานเม็ดจะเป็นซอฟเจลกัดเข้าไปรสชาติจะมัน-เปรี้ยวและเผ็ด ถ้าเป็นตัว maxi-royaljelly 10HDA6เปอเซนต์1650mgจะเป็นแคปซูล รสชาติจะเหมือนรุ่นที่คุณโดมทานแต่มีความเข้มข้นอยู่มาก ถ้ากัดชิมให้อมทิ้งไว้ประมา 40 วินาทีแคปซูลจะละลาย การชิมนมผึ้งทั้ง 2รุ่นนี้แนะนำให้เตรียมน้ำไว้ดื่มด้วยครับ

13.นมผึ้งหมดอายุเร็วมั้ย??

ตอบ.ถ้าเป็นสินค้าล้อตปัจจุบันจะหมดอายุปี 2014 ครับ ประมาณ 3 ปี

14.นมผึ้งเหมาะกับคนประเภทไหน??

ตอบ.ความจำไม่ดี ทำงานหนักพักผ่อนน้อย ภูมิต้านทานไม่ดี สุขภาพไม่แข็งแรง ผู้ป่วยพักฟื้น เหนื่อยล้า ซึมเศร้า ควบคุมโรคบางชนิด ผู้ที่ปวดประจำเดือน ระบบเผาพลาญไม่ดี ผิวแห้ง ผู้ที่เข้าสู่วัยทอง หงุดหงิดง่าย ผู้ที่มีความเครียด ถ้าเกี่ยวกับความสวยความงามคือ ชะลอความแก่ อายุยืนยาว ผิวพรรณสดใส ผิวไม่แห้งหยาบ

15.ทานคู่กับวิตมินตัวอื่นได้หรือไม่??

ตอบ.ทานได้ครับ เช่น ทานคู่ รกแกะ ไบโอซี สารสกัดจากเมล็ดองุ่น กลูต้า คอลลาเจน

16.ตั้งครรภ์ทานได้มั้ย??

ตอบ.วิตมินทุกชนิด แนะนำให้ปรึกษาแพทย์ก่อนดีที่สุดครับเพราะจะมีวิตมินบางชนิทควรหลีกเลี่ยงครับ

17.ให้นมบุตรทานได้มั้ย

ตอบ.วิตมินทุกชนิด แนะนำให้ปรึกษาแพทย์ก่อนดีที่สุดครับเพราะจะมีวิตมินบางชนิทควรหลีกเลี่ยงครับ

18.นมผึ้งทานพร้อมอาหารได้มั้ยเห็นบอกว่าช่วยเผาพลาญ

ตอบ.นมผึ้งจะปรับระบบเผาพลาญของร่างกายให้ทำงานดีขึ้นครับ ไม่ใช่กินแล้วเผาพลาญเลยเหมือนยาลดน้ำหนักครับ

19.สรุปนมผึ้งตัวไหนมีค่า 3 เท่าของตัวที่คุณโดมทานครับ

ตอบ.ไม่มีครับ ถ้ามีค่าปริมาณจะต้องมีค่าสูงถึง 10-HDA 60 mg ซึ่งยังไม่มีบริษัทไหนผลิตออกมาครับ

20.นมผึ้ง Wealthy Health ทานแล้วต้องพักมั้ยการทานเหมือนวิตมินทั่วไปมั้ย

ตอบ. ปกติมันกินได้เรื่อยๆครับ เพราะมันสกัดจากธรรมชาติ ไม่มีสารเคมี แต่อยากพักก็ไม่มีปัญหาครับเพื่อความสบายใจของตัวลูกค้าเองทานซัก 3 เดือนพัก 1 เดือน

ผู้ดูแล

Pootai

Pootai

ผู้เยี่ยมชม

pp2312@gmail.com

Feb 1, 2018 19:10 #1

เพื่อนเราชอบกินนมผึ้งคือหน้านางใสมาก เราก็ถามนะว่าปกติผิวก็สวยอยู่แล้วกินทำไม นางบอกว่าถ้าเราไม่กินอย่าคิดว่าผิวสวยจะอยู่กับเราตลอดไป ให้กินบำรุงตั้งแต่ตอนผิวยังสวยนี่แหล่ะดีที่สุด อยากไปรอแก่แล้วค่อยกินมันจะกลับยากแม่นางสอนมา 55+

Pootai

Pootai

ผู้เยี่ยมชม

pp2312@gmail.com

ปิยะนาถ

ปิยะนาถ

ผู้เยี่ยมชม

piyanat2519@outlook.com

Feb 1, 2018 21:02 #3

เพิ่งมาเจอยี่ห้อนี้ ตอนนี้กินยี่ห้อสีเขียวซื้อในห้างขอบอกแพงเวอร์ 30 เม็ด 890 ความเข้มข้นก็ต่ำเสียดายเงิน ไม่ค่อยเห็นผลอะไรเลย

ปิยะนาถ

ปิยะนาถ

ผู้เยี่ยมชม

piyanat2519@outlook.com

ผู้ดูแล

Feb 3, 2018 12:04 #4

นมผึ้งยิ่งทานยิ่งดีต่อตัวเรา นมผึ้งไม่สามารถสังเคราะห์ได้ มันเปรียบเสมือนอาหารจากธรรมชาติที่สามารถทานต่อเนื่องได้ตลอดชีวิตอีกด้วย โดยไม่จำเป็นต้องพักการทานเหมือนวิตามินทั่วไปที่ต้องทาน 3 เดือนและพัก 1 เดือน ส่วนราคาของนมผึ้งนั้นขึ้นอยู่กับคุณภาพของแต่ละยี่ห้อด้วยค่ะ

ผู้ดูแล

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน